ਇਕ ਹੋਰ ਮਹੀਨੇ ਲਈ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ ਕੈਨੇਡਾ / ਯੂਐਸਏ ਬਾਰਡਰ

By Jag Dhatt

ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਉਮੀਦ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ ਕਿ ਕਈ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੇ ਬੰਦ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜੂਨ / ਅੱਧ ਵਿਚ ਕਨੇਡਾ / ਯੂਐਸਏ ਬਾਰਡਰ ਮੁੜ ਖੁੱਲ੍ਹ ਜਾਣਗੇ.

ਇਹ ਹੁਣ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਇਕ ਮਹੀਨੇ ਲਈ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 21 ਜੁਲਾਈ ਤੱਕ ਦੋਵਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦਰਮਿਆਨ ਸਾਰੀਆਂ ਗੈਰ-ਜ਼ਰੂਰੀ ਯਾਤਰਾਵਾਂ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੀਆਂ.

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ ਕਿ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਦੋਵਾਂ ਕੈਨੇਡੀਅਨਾਂ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕੀਆਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ: “ਕੈਨੇਡਾ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਇਸ ਸਮੇਂ ਸਰਹੱਦੀ ਉਪਾਅ ਮੌਜੂਦਾ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ 21 ਜੁਲਾਈ ਤੱਕ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਸਹਿਮਤ ਹੋਏ ਹਨ।”

ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ, ਦੋਵੇਂ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਟਰੱਕਿੰਗ ਇਹ ਨਿਰੰਤਰ ਜਾਰੀ ਰੱਖੇਗੀ ਕਿ ਖਾਣਾ, ਜ਼ਰੂਰੀ ਅਤੇ ਨਾਜ਼ੁਕ ਸਪਲਾਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚਾਏ ਜਾਣ. ਦੋਵੇਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਟਰੂਡੋ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਨੇ ਉੱਤਰੀ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਆਵਾਜਾਈ ਉਦਯੋਗ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ਨੂੰ ਮੰਨ ਲਿਆ ਹੈ.

ਕੋਵਿਡ -19 ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਨੇ ਉੱਤਰੀ ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਆਰਥਿਕਤਾ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਸਖਤ ਮਾਰਿਆ ਹੈ, ਪਰੰਤੂ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਨਾਲ, ਇਹ ਪ੍ਰਤੀਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਦੋਵਾਂ ਰਾਸ਼ਟਰਾਂ ਨੇ ਮੁੜ ਵਸੂਲੀ ਦਾ ਦੌਰ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ. ਪਰ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੇ ਆਮ ਬਣਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਜੇ ਬਹੁਤ ਲੰਮਾ ਰਸਤਾ ਬਾਕੀ ਹੈ; ਪਰ ਕੀ ਆਮ ਜਿਹੇ ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਵਾਪਸ ਆਉਣ ਲਈ ਵਰਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਾਂ?

ਸਭ ਨਹੀਂ, ਬਲਕਿ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਮਾਨਸਿਕਤਾਵਾਂ ਵਧੇਰੇ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹਿਣ ਲਈ ਬਦਲ ਗਈਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਸਮਾਜ ਦੇ ਵਿਵਹਾਰ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲੀ ਆ ਸਕਦੀ ਹੈ. ਸਿਰਫ ਸਮਾਂ ਹੀ ਦੱਸੇਗਾ. ਪਰ ਉਦੋਂ ਤੱਕ, ਭੋਜਨ, ਚੀਜ਼ਾਂ ਅਤੇ ਨਾਜ਼ੁਕ ਸਪਲਾਈ ਨੂੰ ਚਲਦਾ ਰੱਖਣ ਲਈ ਟਰੱਕਾਂ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰੋ.